



UHAMISHAJI WA DHAMANA ZA SERIKALI KWA WARITHI

1. Ombi la Taarifa za Uwekezaji katika Dhamana za Serikali

a) Nani anapaswa kuwasilisha: Msimamizi wa mirathi au Mtekeleza wosia

b) Mahali pa kuwasilisha: Benki Kuu ya Tanzania

c) Nyaraka za kuwasilisha:

- i. **Kwa mirathi iliyotolewa Tanzania:** Nakala ya Hati ya Uthibitisho wa Wosia au Hati ya Teuzi ya Usimamizi wa Mirathi iliyothibitishwa inayomtambua msimamizi.
Kwa mirathi iliyothibitishwa nje ya Tanzania: Nakala hati husika ya uthibitisho inayothibitisha kusajili mirathi Tanzania;
- ii. Nakala ya **Cheti cha Kifo** cha marehemu iliyothibitishwa na mamlaka husika;
- iii. Kitambulisho cha Msimamizi wa mirathi/Mtekeleza wosia (NIDA, Pasipoti, Kitambulisho cha mpiga kura, au Leseni ya Udereva);
- iv. Muhtasari wa kikao kilichomteua Msimamizi wa mirathi/Mtekeleza wosia (ikiwa uteuzi wa usimamizi wa mirathi umefanyika Tanzania).

2. Ombi la Uhamishaji wa Dhamana za Serikali kwa Warithi

a) Nani anapaswa kuwasilisha: Msimamizi wa mirathi au Mtekeleza wosia

b) Mahali pa kuwasilisha: Benki Kuu ya Tanzania

c) Nyaraka za kuwasilisha:

- i. Barua ya maombi ikieleza:
 - a. Kusudio la barua;
 - b. Jina la Msimamizi wa mirathi/Mtekeleza wosia;
 - c. Mawasiliano ya Msimamizi wa mirathi/Mtekeleza wosia (namba ya simu na barua pepe);
 - d. Jina la mwekezaji aliyefariki.
- ii. **Kwa mirathi iliyotolewa Tanzania:** Nakala ya Hati ya Uthibitisho wa Wosia au Hati ya Teuzi ya Usimamizi wa Mirathi iliyothibitishwa inayomtambua msimamizi.
Kwa mirathi iliyothibitishwa nje ya Tanzania: Nakala hati husika ya uthibitisho inayothibitisha kusajili mirathi Tanzania;
- iii. Nakala ya Cheti cha Kifo kilichothibitishwa;
- iv. Nakala ya Hukumu ya Mahakama iliyothibitishwa;
- v. Orodha ya mali na hesabu zilizosajiliwa mahakamani;
- vi. Orodha ya taarifa za Akaunti za CDS za warithi;
- vii. Amri ya Mahakama ya kugawa mali kwa warithi;

viii. Muhtasari wa kikao kilichojadili mgawanyo wa mali za mwekezaji aliyefariki.

Mawasiliano:

Kurugenzi ya Masoko ya Fedha,

Benki Kuu ya Tanzania,

S. L. P 2939,

11884 Dar es Salaam,

2 Mirambo Street,

Simu: +2552233564/3565//3489

Fax: +2552234049

Barua pepe : info@bot.go.tz

Tovuti: <https://www.bot.go.tz>

.....**XX**.....**XX**.....